PDA

View Full Version : Giải mã giấc mơ

cattra
03-09-2010, 11:09 AM
Có bạn nào biết giải mã giấc mơ, giúp mình vụ này nhé.

Tối qua mình ngủ mơ, một giấc mơ kỳ lạ.

Mình đi xe đạp leo lên 1 cái dốc rất ca, gần đến thì lại thấy 1 cái dốc nữa nối tiếp và cố leo lên thì lại thấy một cái dốc nữa. Leo mãi thì cũng hết nhưng lại thấy một đoạn đường quá xa để có thể đi về tới nhà.
Đường thì gồ ghề trong khi cái xe đạp thì bị kẹt bánh dù có cố hết sức cũng chỉ nhúc nhích tí một. Lúc đang cố gắng thì lại lạc vào một đoạn tắc đường, trước sau đều là người không biết phải làm sao để thoát ra được.

Giúp mình với,

nguoivodanh
11-09-2010, 12:08 AM
Liệu có phải là ngủ mơ hay là do cattra đang hình tượng lên từ thực tế hiện tại. Dù thế nào thì kattra đang gặp phải khó khăn trong cuộc sống, trong công việc (đoán thôi nhé) nó tựa như một cái dốc cao phải leo qua nhưng khi cố gắng leo lên tới đỉnh tưởng đã vượt qua thì lại gặp phải dốc khác và cứ thế (khó khăn chồng chất). "Nhà" là nơi sum họp gia đình, nơi nghỉ ngơi sau khi trải qua thời gian mệt mỏi nhưng đường về lại "quá xa", mong muốn được đền đáp sau những sự nỗ lực cố gắng nhưng dường như là chưa thể được. Đường "gồ ghề", xe đạp hỏng - cuộc đời thật chớ trêu. Cả một chặng đường gian khổ lại chỉ có một mình không ai bên cạnh giúp sức và cuối cùng là cảnh tắc đường, lạc giữa một biển người không có lối thoát. Mong cattra tiếp tục cố gắng để đi tiếp và hy vọng rằng thoát khỏi đám đông sẽ là nhà của cattra hiện ra ngay trước mắt, chỉ cần 1 bước chân là vào nhà, nơi mà những người thân đang chờ đón. :D
Vui một chút thôi, chúc cuối tuần vui vẻ

cattra
11-09-2010, 08:18 AM
Ôi !nguoivodanh

---------- Post added at 08:18 AM ---------- Previous post was at 08:18 AM ----------

Giấc mơ của minh lại vất vả thế sao?
Minh đã mệt mỏi vậy rồi àh?

nhulam
11-09-2010, 10:44 AM
Có thể chị đang làm một việc gì đó, nhưng làm mãi vẫn không sao hoàn thành được...nên mơ thấy vậy, đúng ko chị

huyentrang
11-09-2010, 12:04 PM
Em có một giấc mơ muốn nhờ mọi người giả mã giúp được ko?
" Em mơ thấy mình đánh nhau với 1 con ma thật đáng sợ, em đã bắt nó nhốt vào và chất củi đốt rồi thế mà nó còn xổng ra được, khi tỉnh dậy toát cả mồ hôi. Ko hiu là sao ta????????

cattra
11-09-2010, 02:26 PM
Có thể chị đang làm một việc gì đó, nhưng làm mãi vẫn không sao hoàn thành được...nên mơ thấy vậy, đúng ko chị

Uh, có lẽ chị cần ai đó để dựa phải không? Cần ai đó nói chuyện để chị bứt gánh nặng cuộc đời hay là để thấy niềm vui vào mỗi sớm mai.

nhulam
11-09-2010, 02:39 PM
Uh, có lẽ chị cần ai đó để dựa phải không? Cần ai đó nói chuyện để chị bứt gánh nặng cuộc đời hay là để thấy niềm vui vào mỗi sớm mai.

Niềm vui của em là được nhìn thấy khuôn mặt bé xinh của con gái khi thức dậy, khì con gái vui đùa tất cả những cái gì gọi là mệt nhọc, lo toan...đều bay đi cái vèo đó chị

nguoivodanh
11-09-2010, 04:44 PM
Em có một giấc mơ muốn nhờ mọi người giả mã giúp được ko?
" Em mơ thấy mình đánh nhau với 1 con ma thật đáng sợ, em đã bắt nó nhốt vào và chất củi đốt rồi thế mà nó còn xổng ra được, khi tỉnh dậy toát cả mồ hôi. Ko hiu là sao ta????????
Chắc là hay đọc chuyện cổ tích quá nên thế thôi

huyentrang
13-09-2010, 08:22 AM
Chắc là hay đọc chuyện cổ tích quá nên thế thôi

oh, em chỉ đọc chuyện tình cảm thui bác ah